RCD kalma ce ta gaba ɗaya da ake amfani da ita cikin ƙa'idodi da ƙa'idodin aiki, gami da RCCB, RCBO, da CBR. Wato, na'urorin da ke ba da ragowar "kariya", wato, lokacin da ragowar wutar lantarki ya wuce ƙayyadaddun ƙofa ko kuma na'urar ta kashe da hannu, suna gano ragowar halin yanzu kuma ta hanyar "warewa" kewaye. Sabanin RCM (Residual Current Monitor) wanda ake amfani da shi don "gano" ragowar halin yanzu amma baya samar da ragowar kariya na yanzu-duba bayanin kula zuwa Mataki na 411.1 da ka'idodin samfurin da aka jera a ƙarshen Mataki na 722.531.3.101
RCCB, RCBO, da CBR suna ba da kariya ta hanyar keɓe wutar lantarki don hana sauran kurakuran da ke sa kayan aiki su yi tafiya ko rufe da hannu.
Dole ne a yi amfani da RCCB (EN6008-1) tare da OLPD daban, wato, fuse da/ko MCB dole ne a yi amfani da shi don kare shi daga wuce gona da iri.
RCCB da RCBO suna da ƙayyadaddun halaye kuma an tsara su don sake saita su ta mutane ta gari a yayin da wani laifi ya faru.
CBR (EN60947-2) Mai watsewar kewayawa tare da ginanniyar aikin kariya na yanzu, wanda ya dace da manyan aikace-aikacen yanzu> 100A.
CBR na iya samun halayen daidaitacce kuma talakawa ba za su iya sake saita su ba a yayin da wani laifi ya faru.
Mataki na 722.531.3.101 kuma yana nufin EN62423; ƙarin buƙatun ƙira waɗanda suka dace da RCCB, RCBO da CBR don gano ragowar F ko B na yanzu.
RDC-DD (IEC62955) yana nufin ragowar na'urar gano DC na yanzu*; kalma na gaba ɗaya don jerin kayan aiki waɗanda aka tsara don gano santsin kuskuren DC na yanzu a cikin aikace-aikacen caji a Yanayin 3, kuma yana goyan bayan amfani da Nau'in A ko Nau'in F RCDs a cikin kewayawa.
Ma'auni na RDC-DD IEC 62955 yana ƙayyadaddun tsari guda biyu, RDC-MD da RDC-PD. Fahimtar tsarin daban-daban zai tabbatar da cewa ba za ku sayi samfuran da ba za a iya amfani da su ba.
RDC-PD (na'urar kariya) tana haɗa 6mA mai santsi na gano DC da 30 mA A ko F saura kariya na yanzu a cikin na'ura ɗaya. Alamar RDC-PD an keɓe ta ta hanyar lantarki a yayin da ya saura kuskure.
Lokacin aikawa: Yuli-30-2021